Mức xử phạt hoạt động đo đạc và bản đồ khi không duy trì các điều kiện để được cấp giấy phép hoạt động đo đạc và bản đồ

129

Theo Khoản 2b, Khoản 5a Điều 6 Nghị định 18/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/4/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

– Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi sau:

Tự ý di dời, phá dỡ mốc đo đạc khi không có sự chấp thuận của cơ quan quản lý mốc đo đạc đó.

– Biện pháp khắc phục hậu quả:

Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu.

Trân trọng!

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
HÃY LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
CÔNG TY LUẬT VIỆT PHÚ
Phòng 216, Tòa nhà N3B, Đường Lê Văn Lương, P. Nhân Chí­nh, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội.
------------------ LIÊN HỆ DỊCH VỤ: 024 6261 2299 / 0936 129 229
Gửi yêu cầu dịch vụ qua Email : luatvietphu@gmail.com
Hệ thống thông tin website : http://dichvuluatsu.vn http://luatvietphu.com.vn