Mức xử phạt đối với việc sử dụng phương tiện đo không đạt chỉ tiêu kỹ thuật trong lĩnh vực đo đạc bản đồ

45

Đối với việc sử dụng phương tiện đo không đạt chỉ tiêu kỹ thuật theo quy định trong thực hiện đề án, dự án, thiết kế kỹ thuật – dự toán, nhiệm vụ đo đạc và bản đồ được quy định hình phạt trong văn bản pháp luật mới nhất nào? Nêu cụ thể căn cứ pháp lý. Xin cảm ơn.

Theo Khoản 2c, Khoản 5a Điều 7 Nghị định 18/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/4/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

– Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi sau:

Sử dụng phương tiện đo không đạt chỉ tiêu kỹ thuật theo quy định trong thực hiện đề án, dự án, thiết kế kỹ thuật – dự toán, nhiệm vụ đo đạc và bản đồ;

– Biện pháp khắc phục hậu quả:

Buộc hủy bỏ dữ liệu, sản phẩm đo đạc và bản đồ;

Trân trọng!

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
HÃY LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN
CÔNG TY LUẬT VIỆT PHÚ
Phòng 216, Tòa nhà N3B, Đường Lê Văn Lương, P. Nhân Chí­nh, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội.
------------------ LIÊN HỆ DỊCH VỤ: 024 6261 2299 / 0936 129 229
Gửi yêu cầu dịch vụ qua Email : luatvietphu@gmail.com
Hệ thống thông tin website : http://dichvuluatsu.vn http://luatvietphu.com.vn